1. Xin lưu Ý! Các thành viên vui lòng kiểm tra lại bài trùng lặp của mình và xóa chúng ngay khi đó. (Mỗi thành viên hãy dành 5 phút thời gian của mình để kiểm tra lại các lỗi đăng bài trùng lặp trước đây và xóa chúng khỏi diễn đàn). BQT xin được gửi lời cám ơn trân thành tới các thành viên!

Toàn Quốc Phạt bao nhiêu tiền khi màu xe không trùng giấy tờ?

Thảo luận trong 'Mua Bán Tổng Hợp' bắt đầu bởi minhsaudtu, 11/7/15.

Lượt xem: 63

  1. minhsaudtu

    minhsaudtu Thành Viên Mới

    Tham gia:
    1/7/15
    Bài viết:
    61
    Được thích:
    0
    Tín dụng:
    6
    Giới tính:
    Nam
    Rất nhiều dân chơi khi mua xe về tự ý đổi màu sơn cho chiếc xe. Vậy tự ý thay đổi màu sơn xe không đúng với giấy đăng ký xe sẽ bị phạt bao nhiều tiền ? Cùng dịch vụ cho thuê xe máy ở đà nẵng tìm hiểu nhé.

    [​IMG]

    Như vậy, việc thay đổi màu sơn xe theo ý thích là vi phạm quy định pháp luật, khi bị CSGT phát hiện, chủ phương tiện sẽ bị xử phạt theo Nghị định số 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt.
    Chủ phương tiện không được tự thay đổi kết cấu, tổng thành, hệ thống của xe không đúng với thiết kế của nhà chế tạo dịch vụ thuê xe máy ở đà nẵng hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt”.
    Tại Khoản 1 và Khoản 2, Điều 55, Luật GTĐB 2008 quy định: “Việc sản xuất, lắp ráp, cải tạo, sửa chữa, bảo dưỡng và nhập khẩu xe cơ giới tham gia giao thông đường bộ phải tuân theo quy định về chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường”.

    Cụ thể, Điểm a, Khoản 1, Điều 30 của Nghị định số 171/2013/NĐ-CP quy định: Phạt tiền từ 100.000 - 200.000 đồng đối với cá nhân và từ 200.000 - 400.000 đồng đối với tổ chức là chủ xe môtô, xe gắn máy và các loại xe tương tự xe môtô thực hiện hành vi tự ý thay đổi nhãn hiệu, màu sơn của xe không đúng với giấy đăng ký xe.
    Cùng xem thêm nhiều thông tin về pháp luật và xe tại: dịch vụ thuê xe máy ở đà nẵng